องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุร่วมขบวนแห่รถพฤกษชาติ งานเทศกาลเงาะโรงเรียนนาสาร (GI) สุราษฎร์ธานี ครั้งที่ 32 ประจำปี 2567 และได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทสวยงาม ประจำปี 2567
|
|
|
|
|
วันที่ 28 มิถุนายน 2567 นายสาทร ไมถึง ประธานสภาองค์การบริหารบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เปิดประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ สมัยสามัญ สมัยที่2 ครั้งที่ 2 ประจำปี พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ
|
|
|
|
|
วันพฤหับดีที่ 27 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ จัดกิจกรรมไหว้ครู โดยมีนายอรรถพร พรหมทอง รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุเป็นประธานในพิธี
|
|
|
|
|
เนื่องในโอกาสมหามงคลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ประกอบกับในวันที่ ๒๖ มิถุนายนของทุกปี เป็นวันต่อต้านยาเสพติดโลก องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ นำโดยนายถนัดกิจ โพธิ์โพ้น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ สมาชิกสภาฯ พนักงานเจ้าหน้าที่ ประชาชนตำบลน้ำพุ และเด็กนักเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก อบต.น้ำพุ ได้ร่วมกิจกรรมแสดงพลังในการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด และร่วมแสดงสัญลักษณ์โดยการสวมเสื้อสีเหลืองในวันต่อต้านยาเสพติดโลก ภายใต้กรอบแนวคิดและคำขวัญ
|
|
|
|
|
วันอังคารที่ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 10.00 น. นายศักดา ไทยเกิด รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ ร่วมกับคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาอบต. ปลัด หัวหน้าส่วน ผู้อำนวยการกอง พนักงานเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ รวมถึง ผู้นำท้องที่ จิตอาสาในตำบลน้ำพุ ร่วมกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์พัฒนาวัดวัดวารีวงก์ (วัดน้ำพุ)
|
|
|
|
|
📢 วันจันทร์ที่ ๓ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๖๗ องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ นำโดยนายถนัดกิจ โพธิ์โพ้น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร พนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้าง รวมถึงครู ศพด.อบต.น้ำพุ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๓ มิถุนายน ๒๕๖๗ ณ ศาลาประชาคมอำเภอบ้านนาสาร - ๑. พิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล เวลา๐๗.๐๐ น. ๒. พิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม เวลา ๑๗.๓๐ น. ๓. พิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เวลา ๑๙.๑๙ น.
|
|
|
|
|
วันที่ 29-31 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ ร่วมกับชมรมผู้สูงอายุตำบลน้ำพุ จัดโครงการจัดอบรมและศึกษาดูงานเพื่อพัฒนาศักยภาพชมรมผู้สูงอายุตำบลน้ำพุ องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ อำเภอบ้านนาสาร จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีกิจกรรมดังนี้ วันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2567 นายศักดา ไทยเกิด รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการฯ และผู้เข้าร่วมโครงการฯ ฟังการบรรยายอบรมให้ความรู้ด้านการดูแลสุขภาพอนามัย การดูแลสุขภาพผู้สูงอายุและการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมในการดำเนินชีวิตอยู่ในสังคมผู้สูงอายุ วิทยากรจาก โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพบ้านยางอุง วันพฤหัสบดีที่ 30 พฤษภาคม 2567 นางสาวกานต์รวี ศิริทอง เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ นำคณะชมรมผู้สูงอายุตำบลน้ำพุ จำนวน 46 ท่านเข้าศึกษาดูงานศูนย์บริการผู้สูงอายุวัดมาตุคุณาราม จ.พังงา ชมการบริหารจัดการชมรมผู้สูงอายุและการจัดการศึกษาเพื่อพัฒนาทักษะชีวิตผู้สูงอายุใน 4 มิติ และเยี่ยมชมศูนย์บริการผู้สูงอายุวัดมาตุคุณา วันศุกร์ที่ 31 พฤษภาคม 2567 นางสาวกานต์รวี ศิริทอง เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ นำคณะชมรมผู้สูงอายุตำบลน้ำพุ จำนวน 46 ท่านเข้าศึกษาดูงาน และฟังบรรยายจากเทศบาลตำบลรัษฎา เรื่องการพัฒนาส่งเสริมคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุและโรงเรียนผู้สูงอาย จังหวัดภูเก็ต ทั้งนี้ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการดูแลและให้บริการผู้สูงอายุ ให้มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงต่อไป
|
|
|
|
|
พิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี วันนี้ 28 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ อาคารศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ นายถนัดกิจ โพธ์โพ้น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เป็นประธาน ในพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ให้แก่ องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ ปลัด หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานส่วนตำบล ครู พนักงานจ้าง องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เข้าร่วมพิธี
|
|
|
|
|
พิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี วันนี้ 28 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ อาคารศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ นายถนัดกิจ โพธ์โพ้น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เป็นประธาน ในพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ให้แก่ องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ ปลัด หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานส่วนตำบล ครู พนักงานจ้าง องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ เข้าร่วมพิธี
|
|
|
|
|
ในวันที่ 27 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ นำโดย นายถนัดกิจ โพธ์โพ้น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ ร่วมกับคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ ปลัด หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานส่วนตำบล ครู พนักงานจ้าง องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ และมีองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นอำเภอบ้านนาสาร นำโดย นาย อุทัย เทือกสุบรรณ นาย อำเภอ บ้านนาสาร ปลัดอำเภอบ้านนาสาร นายกเทศมนตรี นายกองค์การบริหารส่วนตำบล ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำท้องที่ ในเขตอำเภอบ้านนาสาร เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการแข่งขันกีฬาฟุตบอล อปท.คัพ อำเภอบ้านนาสาร ประจำปี พ.ศ.2567 ณ สนามกีฬากลางเทศบาลตำบลท่าชี โดยมี นาย สุคนธ์ หนูภักดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในการเปิดการแข่งขันในครั้งนี้..
|
|
|
|
|
กิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ ประจำปี พ.ศ. 2567 เมื่อวันที่ 21 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ โดยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ พนักงานส่วนตำบลพนักงานจ้าง ร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้ เนื่องในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ ประจำปี พ.ศ. 2567 ณ สวนสาธารณะบึงนามะพร้าว หมู่ที่ 1 ตำบลน้ำพุ อำเภอบ้านนาสาร จังหวัดสุราษฎร์ธานี
|
|
|
|
|
วันที่ 26 มีนาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ จัดกิจกรรม MOI Waste Bank Week
|
|
|
|
|
วันจันทร์ที่ 18 มีนาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำพุ ร่วมกิจกรรมวันท้องถิ่นไทยประจำปี 2567 ณ อาคารศูนย์กลางการประชุมสัมมนาภาคใต้ตอนบน ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี
|
|
|
|
|
#แชมป์เปี้ยน มารักษาแชมป์ ทวงคืนแชมป์ ตามหาแชมป์ พบกันแน่นอน 20 มีนาคม 5 เมษายน 2567 ณ สนามกีฬาโรงเรียนวัดน้ำพุ
|
|
|
|
|
โครงการแก้ไขปัญหาภัยแล้งเพื่อช่วยเหลือประชาชนตำบลน้ำพุ ประจำปีงบประมาณ 2567
|
|
|
|
|
โครงการเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมสำหรับผู้บริหารท้องถิ่น สมาชิกสภาฯ พนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้างและบุคคลที่เกี่ยวข้อง
|
|
|
|
|